Bar Graph MCQ Quiz in मल्याळम - Objective Question with Answer for Bar Graph - സൗജന്യ PDF ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Last updated on Jun 13, 2025

നേടുക Bar Graph ഉത്തരങ്ങളും വിശദമായ പരിഹാരങ്ങളുമുള്ള മൾട്ടിപ്പിൾ ചോയ്സ് ചോദ്യങ്ങൾ (MCQ ക്വിസ്). ഇവ സൗജന്യമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക Bar Graph MCQ ക്വിസ് പിഡിഎഫ്, ബാങ്കിംഗ്, എസ്എസ്‌സി, റെയിൽവേ, യുപിഎസ്‌സി, സ്റ്റേറ്റ് പിഎസ്‌സി തുടങ്ങിയ നിങ്ങളുടെ വരാനിരിക്കുന്ന പരീക്ഷകൾക്കായി തയ്യാറെടുക്കുക

Latest Bar Graph MCQ Objective Questions

Bar Graph Question 1:

Comprehension:

നിർദ്ദേശങ്ങൾ: തന്നിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ് A, B, C, D, E എന്നീ  ഓഫീസുകളിലെ പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും എണ്ണം കാണിക്കുന്നു.

F2 V.G Deepak 04.10.2019 D 3

അഞ്ച് ഓഫീസുകളിലെയും മൊത്തം സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഡാറ്റയെ ഒരു പൈ ചാർട്ട് മുഖേന  പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. ഓഫീസ് A യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന മേഖലയുടെ കേന്ദ്രകോൺ എന്താണ്?

  1. 90°
  2. 50°
  3. 60°
  4. 70°

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 60°

Bar Graph Question 1 Detailed Solution

⇒ എല്ലാ അഞ്ച് ഓഫീസുകളിലെയും ആകെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 3000

⇒ 3000 പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നത് = 360°

⇒ ഓഫീസ് A യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 500

⇒ 500 പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നത് = (360°/3000) × 500 = 60°

Bar Graph Question 2:

Comprehension:

നിർദ്ദേശങ്ങൾ: തന്നിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ് A, B, C, D, E എന്നീ  ഓഫീസുകളിലെ പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും എണ്ണം കാണിക്കുന്നു.

F2 V.G Deepak 04.10.2019 D 3

ഓഫീസ് B യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം, ഓഫീസ് A യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണത്തേക്കാൾ എത്ര ശതമാനം കൂടുതലാണ്?

  1. 20%
  2. 30%
  3. 40%
  4. 50%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 40%

Bar Graph Question 2 Detailed Solution

⇒ ഓഫീസ് B യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 700

⇒ ഓഫീസ് A യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 500

∴ ആവശ്യമായ ശതമാനം = (700 - 500) / 500 × 100 = 40%

Bar Graph Question 3:

Comprehension:

നിർദ്ദേശങ്ങൾ: തന്നിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ് A, B, C, D, E എന്നീ  ഓഫീസുകളിലെ പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും എണ്ണം കാണിക്കുന്നു.

F2 V.G Deepak 04.10.2019 D 3

അഞ്ച് ഓഫീസുകളിലുമായി ശരാശരി സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം എന്താണ്?

  1. 500
  2. 600
  3. 700
  4. 400

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 600

Bar Graph Question 3 Detailed Solution

⇒ഓഫീസ് A യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 500

⇒ഓഫീസ് B ലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 700 

⇒ഓഫീസ് C യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 400

⇒ ഓഫീസ് D യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 500

⇒ ഓഫീസ്  E യിലെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം= 900

⇒എല്ലാ അഞ്ച് ഓഫീസുകളിലും ആയി ആകെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 500 + 700 + 400 + 500 + 900 = 3000

∴ ആവശ്യമായ ശരാശരി = 3000/5 = 600

Bar Graph Question 4:

Comprehension:

നിർദ്ദേശങ്ങൾ: തന്നിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ് A, B, C, D, E എന്നീ  ഓഫീസുകളിലെ പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും എണ്ണം കാണിക്കുന്നു.

F2 V.G Deepak 04.10.2019 D 3

അഞ്ച് ഓഫീസുകളിലെയും മൊത്തം പുരുഷന്മാരുടെയും മൊത്തം സ്ത്രീകളുടെയും അനുപാതം എന്താണ്?

  1. 31 : 30
  2. 32 : 30
  3. 34 : 32
  4. 23 : 19

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 31 : 30

Bar Graph Question 4 Detailed Solution

⇒അഞ്ച് ഓഫീസുകളിലെയും ആകെ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം = 3000

⇒ഓഫീസ് A യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ എണ്ണം = 600

⇒ ഓഫീസ് B യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ എണ്ണം = 800  

⇒ ഓഫീസ് C യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ എണ്ണം = 500

⇒ ഓഫീസ് D യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ എണ്ണം = 400 

⇒ ഓഫീസ് E യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ എണ്ണം = 800

⇒ അഞ്ച് ഓഫീസുകളിലെയും ആകെ പുരുഷന്മാരുടെ എണ്ണം = 600 + 800 + 650 + 400 + 800 = 3100

∴ ആവശ്യമായ അനുപാതം = 3100 : 3000 = 31: 30

Bar Graph Question 5:

Comprehension:

നിർദ്ദേശങ്ങൾ: തന്നിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ് A, B, C, D, E എന്നീ  ഓഫീസുകളിലെ പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും എണ്ണം കാണിക്കുന്നു.

F2 V.G Deepak 04.10.2019 D 3

ഏത് ഓഫീസിലാണ് പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും ശതമാനം തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം ഏറ്റവും കുറഞ്ഞത്?

  1. A
  2. B
  3. D
  4. E

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : E

Bar Graph Question 5 Detailed Solution

⇒ ഓഫീസ് A യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ ശതമാനം = (600/1100) × 100 = 54.54%

⇒ ഓഫീസ് A യിലെ സ്ത്രീകളുടെ ശതമാനം = (500/1100) × 100 = 45.45%

∴ ആവശ്യമായ വ്യത്യാസം = 54.54% - 45.45% = 9.09%

⇒ ഓഫീസ് B യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ ശതമാനം = (800/1500)  × 100 = 53.33%

⇒ ഓഫീസ്  B യിലെ സ്ത്രീകളുടെ ശതമാനം = (700/1500)  × 100 = 46.66%

∴ ആവശ്യമായ വ്യത്യാസം = 53.33% - 46.66% = 6.67%

⇒ ഓഫീസ് C യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ ശതമാനം  = (500/900) × 100 = 55.55%

⇒ ഓഫീസ് C യിലെ സ്ത്രീകളുടെ ശതമാനം = (400/900) × 100 = 44.44%

 ∴ ആവശ്യമായ വ്യത്യാസം = 55.55% - 44.44% = 11.11%

⇒ ഓഫീസ് D യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ ശതമാനം= (400/900)  × 100 = 44.44%

⇒ ഓഫീസ് D യിലെ സ്ത്രീകളുടെ ശതമാനം = (500/900)  × 100 = 55.55%

∴ ആവശ്യമായ വ്യത്യാസം = 55.55% - 44.44% = 11.11%

⇒ ഓഫീസ് E യിലെ പുരുഷന്മാരുടെ ശതമാനം = (800/1700) × 100 = 47.05%

⇒ ഓഫീസ് E യിലെ സ്ത്രീകളുടെ ശതമാനം = (900/1700) × 100 = 52.94%

 ∴ ആവശ്യമായ വ്യത്യാസം = 52.94% - 47.05% = 5.89%

Top Bar Graph MCQ Objective Questions

Annotation 2020-05-22 205528

നൽകിയ വിവരശേഖരം, 2017-ലെ നഗരം X-ൽ 6 മാസത്തേക്ക് ബൈക്കുകളുടെയും മൊത്തം വാഹനങ്ങളുടെയും രജിസ്ട്രേഷൻ (ആയിരത്തിൽ) കാണിക്കുന്നു.

ശ്രദ്ധിക്കുക: ചാർട്ടിൽ, ആദ്യ സംഖ്യ ബൈക്കുകളെയും രണ്ടാമത്തെ സംഖ്യ മൊത്തം വാഹനങ്ങളെയും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

നൽകിയിരിക്കുന്ന വിവരശേഖരത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, 2017 ജനുവരിയെ അപേക്ഷിച്ച് 2017 ഏപ്രിലിൽ ബൈക്കുകൾ ഒഴികെയുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ രജിസ്ട്രേഷനിലെ വർദ്ധനവ് _______ ആണ്.

  1. 8000
  2. 8050
  3. 9500
  4. 9000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 9000

Bar Graph Question 6 Detailed Solution

Download Solution PDF

2017 ജനുവരിയിൽ ബൈക്കുകൾ ഒഴികെയുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ രജിസ്ട്രേഷൻ എണ്ണം = 27,000 - 21,000 = 6,000

2017 ഏപ്രിലിൽ ബൈക്കുകൾ ഒഴികെയുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ രജിസ്ട്രേഷൻ എണ്ണം = 35,000 - 20,000 = 15,000

∴ 2017 ജനുവരിയെ അപേക്ഷിച്ച് 2017 ഏപ്രിലിൽ ബൈക്കുകൾ ഒഴികെയുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ രജിസ്ട്രേഷനിലെ വർദ്ധനവ് = 15,000 - 6,000 = 9,000

നൽകിയിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ് അടിസ്ഥാനമാക്കി, 2004 മുതൽ 2008 വരെയുള്ള മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ വിൽപ്പനയിലെ ഏകദേശ ശതമാന വർദ്ധനവ് കണക്കാക്കുക.

614d9d1e55346d90877797a1 Shubham V Rajiv 24.09.21 4

  1. 150%
  2. 50%
  3. 100%
  4. 200%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 100%

Bar Graph Question 7 Detailed Solution

Download Solution PDF

കണക്കുകൂട്ടൽ:

2004 ൽ മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ വിൽപ്പനയിൽ ശതമാന വർധന = 35

2008 ൽ മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ വിൽപ്പനയിൽ ശതമാന വർദ്ധനവ് = 70

2004 മുതൽ 2008 വരെയുള്ള മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ വിൽപ്പനയിലെ ശതമാന വർദ്ധനവ് = (70 – 35)/35 × 100

⇒ 35/35 × 100

⇒ 100%

∴ ആവശ്യമായ ശതമാനം 100% ആണ്

2021-ൽ ഒരു നഗരത്തിൽ നടന്ന അപകടങ്ങളുടെ എണ്ണം താഴെയുള്ള ബാർ ഗ്രാഫ് കാണിക്കുന്നു.

SSC Himanshu Akash 05.07.2023 G3

B = ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങളുടെയും ബസുകളുടെയും അപകടങ്ങളിലെ വ്യത്യാസം. ആകെ അപകടങ്ങളുടെ എണ്ണത്തിന്റെ എത്ര ശതമാനമാണ് B?

  1. 33%
  2. 15%
  3. 18%
  4. 10%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 15%

Bar Graph Question 8 Detailed Solution

Download Solution PDF

കണക്കുകൂട്ടല്‍:

B = ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങളുടെയും ബസുകളുടെയും അപകടങ്ങളിലെ വ്യത്യാസം

B = 330 - 180 = 150

ആകെ അപകടങ്ങളുടെ എണ്ണം:

220 + 180 + 200 + 330 + 70 = 1000

ചോദ്യം അനുസരിച്ച്:

150/1000 × 100 = 15%

∴ ഓപ്ഷൻ 2 ആണ് ശരിയായ ഉത്തരം.

Comprehension:

നിർദ്ദേശങ്ങൾ: ചുവടെ നൽകിയിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ്, നഗരം  X-ൽ 2017-ൽ ആറ് മാസത്തേക്ക് ബൈക്കുകളുടെയും മൊത്തം വാഹനങ്ങളുടെയും (ആയിരത്തിൽ) രജിസ്ട്രേഷൻ കാണിക്കുന്നു.

13-Aug Shift 3 Komal 23 R (1) translated Reviewed 1

ശ്രദ്ധിക്കുക: ചാർട്ടിൽ, ആദ്യത്തെ ബാർ നമ്പർ ബൈക്കിനെയും രണ്ടാമത്തെ ബാർ നമ്പർ മൊത്തം വാഹനങ്ങളുടെ എണ്ണത്തെയും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

2017 മെയ് മുതൽ ജൂൺ വരെയുള്ള കാലയളവിൽ ബൈക്കുകളുടെ രജിസ്ട്രേഷനിലെ വർദ്ധനവ്:

  1. 70%
  2. 69%
  3. 60%
  4. 64.70%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 64.70%

Bar Graph Question 9 Detailed Solution

Download Solution PDF

മെയ് മാസത്തിൽ ബൈക്കുകളുടെ രജിസ്ട്രേഷൻ = 17000

ജൂണിൽ ബൈക്കുകളുടെ രജിസ്ട്രേഷൻ = 28000

⇒ രജിസ്ട്രേഷനിലെ വർദ്ധനവ് = 11000

∴ ആവശ്യമായ % = 11000/17000 × 100 = 64.70%

ബാർ ഗ്രാഫ് നിരീക്ഷിച്ച് ചുവടെയുള്ള ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകുക.

നാല് അംഗങ്ങളുള്ള ഒരു കുടുംബത്തിന്റെ മൊത്തം വാർഷിക വരുമാനം 12 ലക്ഷം രൂപയാണ്. ബാർ ഗ്രാഫ് ഓരോ കുടുംബാംഗത്തിന്റെയും സംഭാവനയുടെ ശതമാനം കാണിക്കുന്നു.

6151a025629774481db1163e Shubhav Sanyukta Gaikar 24.3.22 D1

ഏറ്റവും ഉയർന്നതും കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ളതുമായ അംഗങ്ങളുടെ ശമ്പളത്തിലെ വ്യത്യാസം എന്താണ്?

  1.  15,600 രൂപ 
  2.  1,560 രൂപ 
  3.  11,60,000 രൂപ 
  4. 1,56,000 രൂപ 

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 1,56,000 രൂപ 

Bar Graph Question 10 Detailed Solution

Download Solution PDF

കണക്കുകൂട്ടലുകൾ:

ഏറ്റവും ഉയർന്ന ശമ്പളം = 1200000-ന്റെ 33%

ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ശമ്പളം = 1200000 ന്റെ 20%

ഉയരത്തിലും കുറഞ്ഞ ശമ്പളത്തിലും ഉള്ള വ്യത്യാസം = 1200000-ന്റെ  33% - 1200000-ന്റെ 20%

⇒ 1200000-ന്റെ 13%

⇒ 156000 രൂപ

∴ ഓപ്ഷൻ 4 ആണ് ശരിയായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്.

ചില കുടുംബങ്ങൾ വിദേശയാത്രയ്ക്ക് പോയി. നൽകിയിരിക്കുന്ന ഹിസ്റ്റോഗ്രാം അവരുടെ പ്രായം കാണിക്കുന്നു.

15 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരുടെ എണ്ണവും 30 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരുടെ എണ്ണവും തമ്മിലുള്ള അനുപാതം എന്താണ്?

F1 61e9539967038cc06fb88ac5 ShubhamV Madhuri 05.02.2022 G2

  1. 15 ∶ 38 
  2. ∶ 7
  3. 15 ∶ 31
  4. 11 ∶ 19

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 3 ∶ 7

Bar Graph Question 11 Detailed Solution

Download Solution PDF

കണക്കുകൂട്ടൽ:

15 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരുടെ എണ്ണം = 2 + 7 + 6 = 15

30 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരുടെ എണ്ണം = 2 + 7 + 6 + 7 + 9 + 4 = 35

അവരുടെ അനുപാതം = 15 : 35 = 3 : 7

∴ ആവശ്യമായ അനുപാതം 3 : 7 ആണ്

ഇനിപ്പറയുന്ന ഗ്രാഫ് 1990-ലെ ഇന്ത്യയിലെ ആറ് ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ  നിർമ്മാണത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഗ്രാഫ് പഠിച്ച് തുടർന്നുള്ള ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകുക.

F1 Abhishek Akash 05-01-2022 1

F ന്റെ ഉത്പാദനം A യുടെ ഉൽപ്പാദനത്തിന്റെ എത്ര മടങ്ങായിരുന്നു?

  1. 2.1
  2. 3.1
  3. 2.45
  4. 4.2

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 2.45

Bar Graph Question 12 Detailed Solution

Download Solution PDF

നൽകിയിരിക്കുന്നത്:

A യുടെ ഉത്പാദനം = 27.9

F ന്റെ ഉത്പാദനം = 68.4 

കണക്കുകൂട്ടൽ:

F ന്റെ ഉത്പാദനം A യുടെ ഉൽപാദനത്തിന്റെ X മടങ്ങ് ആണെന്ന് നമുക്ക് അനുമാനിക്കാം

⇒ (A യുടെ ഉത്പാദനം) × X = F ന്റെ ഉത്പാദനം

⇒ 27.9X = 68.4

⇒ X = \({68.4\over 27.9}\ =\ 2.45\)

∴ ആവശ്യമായ ഫലം 2.45 ആയിരിക്കും.

താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ബാർ ഗ്രാഫ് പഠിച്ച് താഴെയുള്ള ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകുക.

F1 Sanyukta Others 13.5.22 G1 V2

നൽകിയിരിക്കുന്ന കാലയളവിലെ വജ്രങ്ങളുടെ ശരാശരി കയറ്റുമതി (കോടി രൂപയിൽ) ഇതായിരുന്നു:

  1. 10.1 
  2. 10.3
  3. 10.4 
  4. 10.2 

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 10.3

Bar Graph Question 13 Detailed Solution

Download Solution PDF

കണക്കുകൂട്ടല്‍:

ഒരു വർഷത്തെ വജ്ര കയറ്റുമതി = (7.2 + 8.5 + 9.8 + 10.9 + 11.8 + 11.5 + 12.4)

⇒ 72.1 കോടി രൂപ

ഒരു വർഷത്തെ ശരാശരി വജ്ര കയറ്റുമതി = (72.1/7)

⇒ 10.3 കോടി രൂപ

∴ ആവശ്യമായ ശരാശരി 10.3 ആണ്.Alternate Method  
വ്യതിചലന രീതി:

ശരാശരി കയറ്റുമതി 10.9 ആയിരിക്കട്ടെ.

ശരാശരിയിൽ നിന്നുള്ള എല്ലാ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെയും ആകെ വ്യതിയാനം

= [(10.9 - 7.2) + (10.9 - 8.5) + (10.9 - 9.8) + (10.9 - 10.9) + (10.9 - 11.8) + (10.9 - 11.5) + (10.9 - 12.4)]/7

⇒ (3.7 + 2.4 + 1.1 + 0 - 0.9 - 0.6 - 1.5)/7

⇒ 4.2/7 = 0.6

ആവശ്യമായ ശരാശരി = 10.9 - 0.6 = 10.3

∴ ആവശ്യമായ ശരാശരി 10.3 ആണ്.

Comprehension:

ദിശ: ചുവടെ നൽകിയിരിക്കുന്ന ഒരു ബാർ ഗ്രാഫ്, സിറ്റി X-ൽ 2017-ൽ 6 മാസത്തേക്ക് ബൈക്കുകളുടെയും മൊത്തം വാഹനങ്ങളുടെയും (ആയിരക്കണക്കിന്) രജിസ്ട്രേഷൻ കാണിക്കുന്നു. ഗ്രാഫ് ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം പഠിച്ച് ഇനിപ്പറയുന്ന ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകുക.

Quant 14-Aug 2nd Shift Komal 23 R (1) translated Reviewed Vipul D1

കുറിപ്പ്: ചാർട്ടിൽ, ആദ്യ നമ്പർ ബൈക്കുകളെയും രണ്ടാമത്തെ നമ്പർ മൊത്തം വാഹനങ്ങളെയും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

നൽകിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, 2017 ഏപ്രിലിൽ, രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ബൈക്കുകൾ ഒഴികെയുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ എണ്ണം:

  1. 9000
  2. 15000
  3. 11000
  4. 10000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 15000

Bar Graph Question 14 Detailed Solution

Download Solution PDF

2017 ഏപ്രിലിൽ,

രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ആകെ വാഹനങ്ങൾ = 35000

ആകെ നമ്പർ. രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ബൈക്കുകളുടെ എണ്ണം = 20000

∴ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ബൈക്കുകൾ ഒഴികെയുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ എണ്ണം = 35000 – 20000 = 15000

Comprehension:

നിർദ്ദേശങ്ങൾ: ഇനിപ്പറയുന്ന ഗ്രാഫ് പരിശോധിച്ച് താഴെ തന്നിരിക്കുന്ന ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകുക.

10- Aug  shift 2 sneha 24 R 24 Hindi rev.docx 1

2009 ൽ ആകെ വിറ്റുപോയ ബൈക്കുകളുടെ എണ്ണം 10000 ആണെങ്കിൽ, പച്ച നിറത്തേക്കാൾ എത്ര മഞ്ഞ നിറത്തിലുള്ള  ബൈക്കുകളാണ് കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെട്ടത്?

  1. 200
  2. 2000
  3. 1000
  4. 800

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 200

Bar Graph Question 15 Detailed Solution

Download Solution PDF

2009-ൽ വിറ്റ മഞ്ഞ ബൈക്കുകളുടെ എണ്ണം = 10000-ന്റെ 10% = 1000

2009-ൽ വിറ്റുപോയ പച്ച ബൈക്കുകളുടെ എണ്ണം = 10000-ന്റെ 8% = 800

∴ ആവശ്യമായ ബൈക്കുകളുടെ എണ്ണം = 1000 - 800 = 200

 

Get Free Access Now
Hot Links: yono teen patti teen patti wealth teen patti dhani teen patti gold new version