బార్ గ్రాఫ్ MCQ Quiz in తెలుగు - Objective Question with Answer for Bar Graph - ముఫ్త్ [PDF] డౌన్‌లోడ్ కరెన్

Last updated on Jun 6, 2025

పొందండి బార్ గ్రాఫ్ సమాధానాలు మరియు వివరణాత్మక పరిష్కారాలతో బహుళ ఎంపిక ప్రశ్నలు (MCQ క్విజ్). వీటిని ఉచితంగా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోండి బార్ గ్రాఫ్ MCQ క్విజ్ Pdf మరియు బ్యాంకింగ్, SSC, రైల్వే, UPSC, స్టేట్ PSC వంటి మీ రాబోయే పరీక్షల కోసం సిద్ధం చేయండి.

Latest Bar Graph MCQ Objective Questions

బార్ గ్రాఫ్ Question 1:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

లాక్మే మరియు మ్యాక్లు మార్చిలో విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్యకు, ఏప్రిల్లో లోటస్ హెర్బల్ మరియు మ్యాక్ విక్రయించిన మొత్తం లిప్స్టిక్ల సంఖ్యకు సంబంధిత నిష్పత్తి ఎంత?

  1. 15 : 8
  2. 15 : 16
  3. 15 : 7
  4. 15 : 13

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 15 : 16

Bar Graph Question 1 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


భావన:

A మరియు B నిష్పత్తి = x ∶ y అయితే

అప్పుడు A/B = x/y విలువ

లెక్కింపు:

లాక్మే మరియు మాక్ మార్చిలో విక్రయించిన మొత్తం లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (250 + 500) = 750

ఏప్రిల్‌లో లోటస్ హెర్బల్ మరియు మ్యాక్ విక్రయించిన మొత్తం లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (450 + 350) = 800

అవసరమైన నిష్పత్తి = 750 : 800 = 15 : 16

∴ అవసరమైన నిష్పత్తి 15 : 16

బార్ గ్రాఫ్ Question 2:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

ఫిబ్రవరిలో ఇచ్చిన నాలుగు కంపెనీలు కలిపి విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సగటు సంఖ్య ఎంత?

  1. 700
  2. 350
  3. 900
  4. 1000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 350

Bar Graph Question 2 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


భావన:

సగటు = (మొత్తం పరిమాణం/పరిమాణాల సంఖ్య)

లెక్కింపు:

ఫిబ్రవరిలో మొత్తం నాలుగు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (300 + 450 + 250 + 400) = 1400

అవసరమైన సగటు = 1400/4 = 350

∴ ఫిబ్రవరిలో నాలుగు కంపెనీలు కలిపి విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సగటు సంఖ్య 350

బార్ గ్రాఫ్ Question 3:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

ఫిబ్రవరిలో లోటస్ హెర్బల్ విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్య కంటే ఏప్రిల్లో మాక్ విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్య ఎంత శాతం ఎక్కువ?

  1. 60%
  2. 40%
  3. 25%
  4. 30%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 40%

Bar Graph Question 3 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


భావన:

శాతం పెరుగుదల = (తేడా / పాత విలువ) × 100

ఇక్కడ, తేడా = చివరి విలువ – పాత విలువ)

లెక్కింపు:

తేడా = (350 – 250) = 100

అవసరమైన శాతం = (100/250) × 100 = 40%

∴ ఫిబ్రవరిలో లోటస్ హెర్బల్ విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య కంటే ఏప్రిల్‌లో మాక్ విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య 40% ఎక్కువ

బార్ గ్రాఫ్ Question 4:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

ఏప్రిల్లో మొత్తం నాలుగు కంపెనీలు కలిపి విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్య ఎంత?

  1. 1200
  2. 1600
  3. 1400
  4. 1000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 1600

Bar Graph Question 4 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


లెక్కింపు:

లిప్‌స్టిక్‌ల మొత్తం సంఖ్య = (400 + 400 + 450 + 350) = 1600

∴ ఏప్రిల్‌లో విక్రయించిన మొత్తం లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య 1600

బార్ గ్రాఫ్ Question 5:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

మార్చిలో నాలుగు కంపెనీలు విక్రయించిన మొత్తం లిప్స్టిక్లలో 20% ఎరుపు రంగులో ఉంటే మరియు మిగిలినవి వేర్వేరు రంగులలో ఉంటే, వివిధ రంగుల లిప్స్టిక్ల సంఖ్యను కనుగొనండి?

  1. 1200
  2. 1060
  3. 1160
  4. 1530

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 1160

Bar Graph Question 5 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350

లెక్కింపు:

మార్చిలో మొత్తం నాలుగు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (250 + 350 + 350 + 500) = 1450

ఎరుపు రంగు లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = 1450 × 20% = 290

వివిధ రంగుల లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (1450 ─ 290) = 1160

∴ 1160

Top Bar Graph MCQ Objective Questions

సూచనలు : పట్టణంలోని కుటుంబ పరిమాణాల దత్తాంశం క్రింద ఇవ్వబడింది. బార్ గ్రాఫ్ ఆధారంగా, దిగువ ఇవ్వబడిన ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి:

F1 Sonali Akash 01-02-2022 2

ఇచ్చిన దత్తాంశం నుండి సగటు కుటుంబ పరిమాణాన్ని లెక్కించండి.

  1. 2.4
  2. 3.0
  3. 3.4
  4. 4

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 3.4

Bar Graph Question 6 Detailed Solution

Download Solution PDF

సాధన:

1 సభ్యుడు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 5

2 సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 30

మొత్తం సభ్యులు = 60

3 మంది సభ్యులను కలిగి ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 45

మొత్తం సభ్యులు = 135

4 మంది సభ్యులను కలిగి ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 40

మొత్తం సభ్యులు = 160

5 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 25

మొత్తం సభ్యులు = 125

6 మంది సభ్యులను కలిగి ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 30

కాబట్టి, అన్ని రకాల కుటుంబాలలోని మొత్తం సభ్యులు = 5 + 60 + 135 + 160 + 125 + 30 = 515

మొత్తం కుటుంబాల సంఖ్య = 5 + 30 + 45 + 40 + 25 + 5 = 150

సగటు కుటుంబ పరిమాణం = 515 / 150 = 3.4

కాబట్టి, ఎంపిక 3 సరైనది.

Annotation 2020-05-22 205528

ఇవ్వబడ్డ డేటా సిటీ Xలో 2017 లో 6 నెలల పాటు బైక్ లు మరియు మొత్తం వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ (వేలల్లో) చూపిస్తుంది.

గమనిక: చార్ట్ లో, మొదటి సంఖ్య బైక్ లను సూచిస్తుంది మరియు రెండవ సంఖ్య మొత్తం వాహనాలను సూచిస్తుంది.

2017 జనవరితో పోలిస్తే 2017 ఏప్రిల్లో బైక్లు మినహా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్లు _______.

  1. 8000
  2. 8050
  3. 9500
  4. 9000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 9000

Bar Graph Question 7 Detailed Solution

Download Solution PDF

జనవరి 2017 లో బైకులు కాకుండా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ సంఖ్య = 27,000 - 21,000 = 6,000

ఏప్రిల్ 2017 లో బైకులు కాకుండా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ సంఖ్య = 35,000 - 20,000 = 15,000

∴ జనవరి 2017తో పోలిస్తే 2017 ఏప్రిల్ లో బైక్ లు కాకుండా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ లో పెరుగుదల = 15,000 - 6,000 = 9,000

దిశలు: పట్టణంలోని కుటుంబ పరిమాణాల డేటా క్రింద ఇవ్వబడింది. బొమ్మ ఆధారంగా, క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వండి:

] F1 Sonali Akash 01-02-2022 2

సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాల భిన్నం

  1. \(\frac{3}{5}\)
  2. \(\frac{8}{15}\)
  3. \(\frac{2}{5}\)
  4. \(\frac{1}{5}\)

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : \(\frac{8}{15}\)

Bar Graph Question 8 Detailed Solution

Download Solution PDF

లెక్కింపు:

1 సభ్యుడు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 5

2 సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 30

మొత్తం సభ్యులు = 60

3 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 45

మొత్తం సభ్యులు = 135

4 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 40

మొత్తం సభ్యులు = 160

5 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 25

మొత్తం సభ్యులు = 125

6 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 30

కాబట్టి, అన్ని రకాల కుటుంబాలలోని మొత్తం సభ్యులు = 5 + 60 + 135 + 160 + 125 + 30 = 515

మొత్తం కుటుంబాల సంఖ్య = 5 + 30 + 45 + 40 + 25 + 5 = 150

సగటు కుటుంబ పరిమాణం = 515 / 150 = 3.4

సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాలు క్రింది విధంగా ఉన్నాయి:

1 సభ్యుడు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

2 సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 30

3 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 45

కాబట్టి, సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాల మొత్తం సంఖ్య = 80

మొత్తం కుటుంబాల సంఖ్య = 150

సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాల భిన్నం = 80 / 150 = 8 / 15

కాబట్టి, ఎంపిక 2 సరైనది.

ఇచ్చిన బార్ గ్రాఫ్ ఆధారంగా, 2004 నుండి 2008 వరకు మొబైల్ ఫోన్ల అమ్మకాలలో సుమారు పెరుగుదల శాతంను లెక్కించండి.

614d9d1e55346d90877797a1 Shubham V Rajiv 24.09.21 4

  1. 150%
  2. 50%
  3. 100%
  4. 200%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 100%

Bar Graph Question 9 Detailed Solution

Download Solution PDF

:

2004లో మొబైల్ ఫోన్ల అమ్మకాలలో పెరుగుదల శాతం = 35

2008లో మొబైల్ ఫోన్ల అమ్మకాలలో శాతం పెరుగుదల = 70

2004 నుండి 2008 వరకు మొబైల్ ఫోన్ల అమ్మకాలలో శాతం పెరుగుదల = (70 35)/35 × 100

⇒ 35/35 × 100

⇒ 100%

∴ అవసరమైన శాతం 100%

కింది బార్ చార్ట్ సంస్థ యొక్క స్థూల మొత్తం (రూ. లక్షల్లో) మరియు మొత్తం ధర (రూ. లక్షల్లో) సూచిస్తుంది.

Akash Ankur 19-10-2023 G1

25% లాభం పొందాలంటే, 2019-2020లో మొత్తం ఖర్చు అలాగే ఉంటే స్థూల మొత్తం (రూ. కోట్లలో) ఎంత ఉండాలి?

  1. 7800
  2. 8000
  3. 8250
  4. 8125

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 8125

Bar Graph Question 10 Detailed Solution

Download Solution PDF

సాధన:

⇒ 6500 + 6500 ×  25/100

⇒ 6500 + 1625

⇒ 8125

మొత్తం ఖర్చు అలాగే ఉంటే, 2019-2020లో స్థూల మొత్తం 8125 (రూ. కోట్లలో) ఉండాలి.

ఇవ్వబడ్డ బార్ గ్రాఫ్ 2014 నుండి 2018 వరకు 5 సంవత్సరాలలో ఒక కంపెనీ యొక్క ఆదాయం మరియు వ్యయాన్ని (కోట్లలో రూ.ల్లో) చూపుతుంది. బార్ గ్రాఫ్ ను అధ్యయనం చేయండి మరియు దిగువ ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి.

F1 Mamata SSC  29.06.22 G1

కింది ఏ సంవత్సరాల్లో ఆదాయం, ఖర్చుల నిష్పత్తి కనిష్టంగా ఉంటుంది?

  1. 2017
  2. 2018
  3. 2014
  4. 2016

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 2018

Bar Graph Question 11 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చిన సమాచారం:

సంవత్సరం

ఆదాయం

వ్యయం

2014

225

175

2015

280

250

2016

325

275

2017

350

300

2018

350

325

గణన:

సంబంధిత సంవత్సరాల ఆదాయానికి ఖర్చుకు నిష్పత్తి-

సంవత్సరం

ఆదాయం

వ్యయం

        

2014

225

175

225 /175 = 1.29

2015

280

250

280 / 250 = 1.12

2016

325

275

325 / 275 = 1.18

2017 

350

300

350 / 300 = 1.16

2018

350

325

350 / 325 = 1.08

∴ ఆదాయం-వ్యయ నిష్పత్తి 2018 సంవత్సరంలో కనిష్టంగా ఉంది.

Comprehension:

దిశ: గ్రాఫ్‌ను అధ్యయనం చేసి, ఈ క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వండి:

F1 shubham Akash 26-08-2021 1

ముడి ఉన్ని ఉత్పత్తిలో గరిష్ట పెరుగుదల ఏ సంవత్సరంలో ఉంది:

  1. 2017-18
  2. 2020-21
  3. 2016-17
  4. 2019-20

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 2016-17

Bar Graph Question 12 Detailed Solution

Download Solution PDF

సాధన:

2015-16లో పెరుగుదల = 53 – 51 = 2

2016-17లో పెరుగుదల = 65 – 53 = 12

2017-18లో పెరుగుదల = 76 – 65 = 11

2019-20లో పెరుగుదల = 68 – 58 = 10

2020-21లో పెరుగుదల = 73 – 68 = 5

ఉన్ని ఉత్పత్తిలో గరిష్ట పెరుగుదల 2016-17లో ఉంది

ఇచ్చిన హిస్టోగ్రాం అథ్లెటిక్ క్లబ్లోని 232 మంది విద్యార్థుల ఎత్తులు మరియు వారి సంఖ్యలను చూపుతుంది.

హిస్టోగ్రాంను జాగ్రత్తగా అధ్యయనం చేయండి మరియు క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వండి.

F2 Madhuri SSC 29.08.2022 D1

హిస్టోగ్రామ్ను లైన్ రేఖాచిత్రం ద్వారా అందించాలంటే, లైన్ రేఖాచిత్రం యొక్క ప్రారంభ స్థానం మరియు ముగింపు స్థానం ఏమిటి?

  1. (117.5,20) మరియు (172.5,20)
  2. (117.5,0) మరియు (172.5,0)
  3. (122.5,0) మరియు (167.5,0)
  4. (122.5,20) మరియు (167.5,20)

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : (117.5,0) మరియు (172.5,0)

Bar Graph Question 13 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చిన:-

232 మంది సభ్యుల అథ్లెటిక్ క్లబ్ మరియు వారి ఎత్తు యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ.

ఉపయోగించిన భావన:-

ఫ్రీక్వెన్సీ బహుభుజి:- ఫ్రీక్వెన్సీ బహుభుజి అనేది ప్రతి విరామం లేదా బిన్ యొక్క మధ్య బిందువులను కలపడానికి  రేఖను ఉపయోగించడం ద్వారా నిర్మించబడిన గ్రాఫ్. బిందువుల ఎత్తులు ఫ్రీక్వెన్సీలను సూచిస్తాయి. హిస్టోగ్రామ్ నుండి లేదా ఫ్రీక్వెన్సీ డిస్ట్రిబ్యూషన్ టేబుల్ నుండి బిన్ల మధ్య బిందువులను లెక్కించడం ద్వారా ఫ్రీక్వెన్సీ బహుభుజిని సృష్టించవచ్చు.

లెక్కింపు:-

హిస్టోగ్రాం నుండి -

తరగతి పరిమాణం = ఎగువ పరిమితి - దిగువ పరిమితి

తరగతి పరిమాణం = 125 - 120 = 5

∴ తరగతి మధ్య బిందువు = 5/2 = 2.5

కాబట్టి, లైన్ గ్రాఫ్ యొక్క ప్రారంభ స్థానం -

X - కో-ఆర్డినేట్ = 120 - 2.5 = 117.5

Y - కో-ఆర్డినేట్ = పాయింట్ యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ = 0

∴ ప్రారంభ స్థానం = (117.5,0)

రేఖ గ్రాఫ్ ముగింపు బిందువు -

X - కో-ఆర్డినేట్ = 170 + 2.5 = 172.5

Y - కో-ఆర్డినేట్ = పాయింట్ యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ = 0

∴ ముగింపు పాయింట్ = (172.5,0)

అవసరమైన పాయింట్లు (117.5,0) మరియు (172.5,0).

క్రింది బార్ గ్రాఫ్ వివిధ సంవత్సరాలలో A మరియు B దుకాణదారులు విక్రయించిన కూలర్ల సంఖ్యను చూపుతుంది. గ్రాఫ్ను అధ్యయనం చేసి, కింది ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి.

SSC Himanshu Akash 09.05.2023 G2

దుకాణదారుడు B 1995 మరియు 1998లో విక్రయించిన మొత్తం కూలర్ల సంఖ్య అనేది దుకాణదారుడు A 1996 మరియు 1997లో కలిసి విక్రయించిన మొత్తం కూలర్ల కంటే దాదాపు ఎంత శాతం ఎక్కువ/తక్కువ?

  1. 4% ఎక్కువ
  2. 4% తక్కువ
  3. 6% తక్కువ
  4. 6% ఎక్కువ

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 4% తక్కువ

Bar Graph Question 14 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చినది:

B(1995 + 1998) = 1620 + 1600

A(1996 + 1997) = 1590 + 1750

సాధన:

దుకాణదారుడు B 1995 మరియు 1998లో విక్రయించిన మొత్తం కూలర్ల సంఖ్య = 1620 + 1600 = 3220

1996 మరియు 1997లో దుకాణదారు A విక్రయించబడిన మొత్తం కూలర్ల సంఖ్య = 1590 + 1750 = 3340

భేదం = 3220 - 3340 = -120

⇒ తక్కువ

అవసరమైన శాతం = 120/3340 x 100 = 3.5% ~ 4% తక్కువ

కాబట్టి, సరైన ఎంపిక 2.

బార్ గ్రాఫ్ 2003లో వివిధ వ్యయ హెడ్ల క్రింద కంపెనీ ఖర్చుల శాతం పంపిణీని చూపుతుంది.

SSC Himanshu Akash 16.01.2023 G2

రుణాలపై వడ్డీ మొత్తం రూ. 3.15 కోట్లు అయితే, జీతం, పన్నులు మరియు మౌలిక సదుపాయాలపై చేసిన మొత్తం ఖర్చు:

  1. 9 కోట్లు
  2. 7.8 కోట్లు
  3. 5.5 కోట్లు
  4. 8.5 కోట్లు

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 9 కోట్లు

Bar Graph Question 15 Detailed Solution

Download Solution PDF

లెక్కింపు:

ప్రశ్న ప్రకారం,

17.5% = 3.15 కోట్లు

1% = 3.15/17.5

100% = 18 కోట్లు

⇒ 18 కోట్లు

ఇప్పుడు,

జీతం, పన్నులు మరియు మౌలిక సదుపాయాలపై ఖర్చు మొత్తం = 20 + 10 + 20

⇒ 50%

కాబట్టి, 50% = 0.18 × 50

⇒ 9 కోట్లు

∴ అవసరమైన సమాధానం 9 కోట్లు.

Get Free Access Now
Hot Links: teen patti baaz teen patti game online teen patti all games teen patti dhani teen patti cash